Quay lại   Formula 1 Vietnam Fan Network - Đua xe Công Thức 1 > Formula 1 - Đua xe Công thức 1 > F1 Fan box
Đăng ký Hỏi/Ðáp Danh sách thành viên Lịch Ðánh dấu diễn đàn đã đọc
F1 Fan box Ferrari, McLaren, Williams, Renault, Mercedes .... Kimi Raikkonen, Lewis Hamilton, Fernando Alonso, Robert Kubica ....

Trả lời

Công cụ điều khiển Chế độ hiển thị
Cũ 06-19-2009, 10:38 PM
leomc's Avatar
leomc leomc đang offline
F1 Podium Performer

Đã cám ơn: 193
Được cám ơn 85 lần trong 57 bài

Không biết Lewis có đi theo McLaren không đây??

Mũi Tên Bạc bắn hạ ngựa Fer
Các thành viên sau nói Cám Ơn với 'leomc' vì bài viết hữu ích:
Cũ 06-20-2009, 07:27 PM
tranphihung83 tranphihung83 đang offline
F1 Runner up

Đã cám ơn: 1,566
Được cám ơn 968 lần trong 407 bài

Do ko thấy thread dành cho trận mới này nên tạm vô đây vậy.

Hồi nãy vừa xem đua tập thì Massa với Vtel chạy được ghê, Massa tập rất nhiều còn Rai phân tích kỹ thuật là chủ yếu, ra chạy vèo vèo có mấy vòng mà cũng được hạng 6. Còn Ham khi ko còn được lợi thế về xe thì cũng chẳng hơn ai, nếu muốn nhận được sự nể trọng của người khác cần chứng tỏ kỹ thuật lái để bù về phần xe.

Mà mọi người có để ý hình như gầm xe Mas quá thấp, chạy cứ thấy bị nẹt lửa, ko lẽ ko sợ hư hỏng xe???
Các thành viên sau nói Cám Ơn với 'tranphihung83' vì bài viết hữu ích:
Cũ 07-01-2009, 10:40 PM
icemannh's Avatar
icemannh icemannh đang offline
F1 Experienced Driver

Đã cám ơn: 66
Được cám ơn 81 lần trong 45 bài

Kimi chuyển sang đua Rally roài các bác ơi! Không biết còn tập trung cho F1 nữa không đây! Hix hix
Các thành viên sau nói Cám Ơn với 'icemannh' vì bài viết hữu ích:
Cũ 07-02-2009, 10:39 AM
acientgear's Avatar
acientgear acientgear đang offline
F1 Race Winner

Đã cám ơn: 299
Được cám ơn 943 lần trong 205 bài

Mặc định kimi chuyển sang đua WRC vào tháng 7

Nhà vô địch F1 2007,kimi raikonen từ lâu đã không còn lạ lẫm gì đối với những áp lực trên đường đua F1,nhưng tay đua của đội Ferrari đã quyết định chuyển sang một thể thức mới để tự thử thách mình :WRC.Kimi sẽ tham dự vào cuộc đua trên quê hương của mình Phần Lan vào tháng 7 tới.Mặc dù năm nay Raikonen đã tham gia vào 3 giải đua rally "non championship" bao gồm sự kiện Arctic Lapland vào tháng 1 vừa qua.Chặng đau sắp tới tại Jyvaskyla sẽ là cuộc đua đầu tiên ở trên sỏi.Kimi sẽ tham gia trên chính chiếc xe của mình,chiếc Fiat Abarth Grande Punto S2000 và cùng có hoa tiêu đi cùng (WRC bao giờ cũng có 2 người trên 1 chiếc xe: 1 người lái và một người chỉ đường) là Kaj Lindstrom (cũng là người phần lan) - là người hoa tiêu cho tay đua 4 lần vô địch WRC Tommi Makinen.Cuộc đua 3 ngày sẽ bắt đầu vào ngày 30-7 khi F1 đang trong kỳ nghỉ hè.Anh kimi lại bắt chước anh rossi ở khoản chịu khó đi WRC.

thay đổi nội dung bởi: acientgear, 07-02-2009 lúc 10:46 AM.
4 thành viên sau nói Cám Ơn với 'acientgear' vì bài viết hữu ích:
Cũ 07-02-2009, 09:07 PM
leomc's Avatar
leomc leomc đang offline
F1 Podium Performer

Đã cám ơn: 193
Được cám ơn 85 lần trong 57 bài

Con Kim này nó còn đua cả xe máy địa hình nữa thì phải. Không chỉ là Railly thôi đâu các bác.

Mũi Tên Bạc bắn hạ ngựa Fer
Cũ 07-02-2009, 11:17 PM
quangtoan's Avatar
quangtoan quangtoan đang offline
F1 Runner up

Đã cám ơn: 1,012
Được cám ơn 935 lần trong 439 bài

Còn nhớ ngày này năm ngoái cuộc đua giữa Mẹc - Fer, Ham - Kim (sau này là Mas) đang ở vào giai đoạn quyết liệt. Thỉnh thoảng còn có cớ vào đây để "chọc ngoáy" Kim's fan nhưng đến giờ này thì "sịt" hẳn rồi khi Kim chuyển sang Rally, thật là buồn vì ít nhất 4rum sẽ bị giảm 1 lượng lớn fan...phong trào./.

ĐỜI CƠ BẢN LÀ....BUỒN
Cũ 07-02-2009, 11:39 PM
villeneuve's Avatar
villeneuve villeneuve đang offline
DNF

Đã cám ơn: 104
Được cám ơn 101 lần trong 51 bài

Làm gì có chuyện Kimi sang Rally, nó lúc nào chẳng đua chơi Rally, từ lâu rồi còn gì nữa nhỉ.

Jacques Villeneuve - 1997 FORMULA 1 WORLD CHAMPION
http://www.jv-world.com
Cũ 07-15-2009, 01:56 PM
nguyen hoang anh nguyen hoang anh đang offline
F1 Tester

Đã cám ơn: 2
Được cám ơn 6 lần trong 3 bài

Mùa sau Kimi ra đi rồi.Alonso về Fer.Không biết ai là tay đua chính nữa.Em thích Alonso làm tay đua chính hơn.So với Mas thì Alonso bản lĩnh hơn nhiều.Đã là fan của Fer nay Alonso về Fer em còn thích hơn.hehe.
Các thành viên sau nói Cám Ơn với 'nguyen hoang anh' vì bài viết hữu ích:
Cũ 09-22-2009, 01:12 AM
kinkin kinkin đang offline
Chầu rìa F1

Đã cám ơn: 3
Được cám ơn 1 lần trong 1 bài

Trích:
Viết bởi nguyen hoang anh Xem bài viét
Mùa sau Kimi ra đi rồi.Alonso về Fer.Không biết ai là tay đua chính nữa.Em thích Alonso làm tay đua chính hơn.So với Mas thì Alonso bản lĩnh hơn nhiều.Đã là fan của Fer nay Alonso về Fer em còn thích hơn.hehe.
Theo tôi thì ngược lại, Alonso tuy có tài năng, nhưng 2 năm liên tiếp vô địch (05/06) phần lớn đc hỗ trợ bởi 1 chiếc xe ổn định (và sự hỗ trợ vô điều kiện của Fis), nhưng ko phải là chiếc xe có tốc độ mạnh mẽ. Thử hỏi nếu như con MP4 (19 và 19B hình như vậy, ko nhớ lắm và nên nhớ đây là con xe làm khổ cả Kimi và Montoya) có 1 chút ổn định dù chỉ 1 chặng như GP Euro (chặng mà Kimi chỉ còn vài trăm mét là về đích) thì ko biết cục diện sẽ thế nào.
Alonso ko còn đc đánh giá cao khi sang Mclaren và đặc biệt là ko có nhiều cá tính, ko có những cú đề 3 lạnh lùng (có lẽ đáng nhớ nhất là 2 lần vượt qua Schumacher ở GP Japan 2005, nhưng nên nhớ lúc đó đã vô địch và đua trong tâm trạng thoải mái, cho nên là cần phải có 1 chặng đáng xem, nhưng mà chặng đó cũng ko có cơ hội ngửi khói Kimi).
Sau khi Schu giải nghệ, tôi lại thấy Massa có nhiều cá tính hơn. Rất nhiều lần Massa cho chúng ta thấy những màn quyết đấu tuyệt vời, điển hình là vụ quyết đấu với Kubika dưới trời mưa tầm tã.
Đấy mới chính là F1! Còn như xe ổn định và đua an toàn thì mất hứng nhiều lắm, cho nên Schumacher dù vô địch tới 7 lần, nhưng vẫn bị nghi ngờ là tay lái ko dám mạo hiểm, an toàn và chính xác như người Đức, được hỗ trợ quá nhiều từ những chiếc xe, nếu như lái những chiếc tương tự như Kimi thì ko biết sẽ còn tệ tới đâu!
Các thành viên sau nói Cám Ơn với 'kinkin' vì bài viết hữu ích:
Cũ 10-04-2009, 11:12 PM
icemannh's Avatar
icemannh icemannh đang offline
F1 Experienced Driver

Đã cám ơn: 66
Được cám ơn 81 lần trong 45 bài

Không biết năm sau Kimi sẽ đua cho đội nào đây. Mà bất kể Kimi sang đội nào tui cũng sẽ cổ vũ cho Kimi!
Trả lời

Bookmarks

Tags
2007 f1 champion, iceman, kimi, kimi raikkonen, người tuyết, raikkonen, vô địch f1 2007

Công cụ điều khiển
Chế độ hiển thị

Luật viết bài
Ban không thể tạo chủ đề mới
Bạn không thể viết bài trả lời
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thê sửa bài viết của bạn
BB code is Bật
Smilies đang Bật
[IMG] đang Bật
HTML đang Tắt

Múi giờ GMT. Bây giờ là 09:07 PM.