Quay lại   Formula 1 Vietnam Fan Network - Đua xe Công Thức 1 > Formula 1 - Đua xe Công thức 1 > Formula 1 - START
Đăng ký Hỏi/Ðáp Danh sách thành viên Lịch Ðánh dấu diễn đàn đã đọc
Formula 1 - START Môn thể thao tốc độ nhất hành tinh

Trả lời

Công cụ điều khiển Chế độ hiển thị
Cũ 07-05-2017, 06:20 PM
tranphihung83 tranphihung83 đang offline
F1 Runner up

Đã cám ơn: 1,563
Được cám ơn 968 lần trong 407 bài

1 giả thiết rất hay, nếu đây ko phải là Ham với Vet mà 2 tay đua tầm trung thì liệu FIA sẽ xử lý ra sao?
Cũ 07-06-2017, 08:53 PM
danhnguyen's Avatar
danhnguyen danhnguyen đang offline
F1 Race Winner

Đã cám ơn: 629
Được cám ơn 1,408 lần trong 435 bài

Đọc các cmt thấy các bác fan Vettel hoặc anti Ham ... luôn mặc định tình huống này Ham "chơi tiểu xảo" hoặc thiếu fairplay này nọ (kể cả Vet bị phạt vẫn lí giải...phạt nhẹ do Ham chơi "tiểu xảo").
Trong khi chả có sở cứ nào để các bác phán như vậy cả, ngoài chuyện "xem"... thấy vậy!
Đây là ý kiến của Vettel (sau khi họp và xem thông số, mổ xẻ video với FIA): http://www.f1fanatic.co.uk/2017/07/0...ot-brake-test/
Trích:
“I don’t think he actually brake-tested me,” Vettel confirmed during the pre-race press conference for the Austrian Grand Prix. The Ferrari driver admitted it had been “the wrong decision” to pull alongside Hamilton’s car and hit him.
p/s: chắc các bác anti cũng sẽ phán... Vettel bị "ép" phải nói như thế cho yên thân.
Cũ 07-06-2017, 09:44 PM
Fanf1's Avatar
Fanf1 Fanf1 đang offline
F1 Podium Performer

Đã cám ơn: 434
Được cám ơn 436 lần trong 151 bài

p/s: chắc các bác anti cũng sẽ phán... Vettel bị "ép" phải nói như thế cho yên thân.[/quote]

Bác đã chốt kết luận luôn rồi thì còn hỏi làm gì nữa.
Chứ theo bác Vet nó hiền lành dzữ vậy sao.
Chỉ cần ráng qua "con nước" Áo này là e nó đc trừ 2 điểm phạt rồi.
Cũ 07-06-2017, 10:04 PM
thaihoang97's Avatar
thaihoang97 thaihoang97 đang offline
F1 Experienced Driver

Đã cám ơn: 5
Được cám ơn 128 lần trong 41 bài

Không khí buổi phỏng vấn trước chặng diễn ra êm thấm cùng vẻ mặt cam chịu của Magnussen
4 thành viên sau nói Cám Ơn với 'thaihoang97' vì bài viết hữu ích:
Cũ 07-08-2017, 11:17 AM
hoangvu126 hoangvu126 đang offline
Car crash Master

Đã cám ơn: 339
Được cám ơn 202 lần trong 51 bài

Trích:
Viết bởi danhnguyen Xem bài viét
Đọc các cmt thấy các bác fan Vettel hoặc anti Ham ... luôn mặc định tình huống này Ham "chơi tiểu xảo" hoặc thiếu fairplay này nọ (kể cả Vet bị phạt vẫn lí giải...phạt nhẹ do Ham chơi "tiểu xảo").
Trong khi chả có sở cứ nào để các bác phán như vậy cả, ngoài chuyện "xem"... thấy vậy!
Đây là ý kiến của Vettel (sau khi họp và xem thông số, mổ xẻ video với FIA): http://www.f1fanatic.co.uk/2017/07/0...ot-brake-test/

p/s: chắc các bác anti cũng sẽ phán... Vettel bị "ép" phải nói như thế cho yên thân.
HAM bị phạt 5 bậc vì thay hộp số chặng Áo, fan Ham (trang facebook của Formula1.com) cho rằng lỗi này do Vet tung vào Ham nên gây hỏng hộp số, một số thì bảo sao FIA phạt VET có 10s stop-and-go với 3 điểm bằng mà sao Ham tới 5 bậc xuất phát là quá nặng, số khác thì đòi sửa luật FIA trong khi trước đó người khác bị phạt thì ko có ý kiến gì.
3 thành viên sau nói Cám Ơn với 'hoangvu126' vì bài viết hữu ích:
Cũ 07-08-2017, 12:02 PM
tranphihung83 tranphihung83 đang offline
F1 Runner up

Đã cám ơn: 1,563
Được cám ơn 968 lần trong 407 bài

Chiện hộp số hỏng với va chạm có liên quan nhao hem?
Cũ 07-09-2017, 01:21 AM
hà mạnh cường hà mạnh cường đang offline
F1 Driver

Đã cám ơn: 62
Được cám ơn 142 lần trong 32 bài

Trích:
Viết bởi hoangvu126 Xem bài viét
HAM bị phạt 5 bậc vì thay hộp số chặng Áo, fan Ham (trang facebook của Formula1.com) cho rằng lỗi này do Vet tung vào Ham nên gây hỏng hộp số, một số thì bảo sao FIA phạt VET có 10s stop-and-go với 3 điểm bằng mà sao Ham tới 5 bậc xuất phát là quá nặng, số khác thì đòi sửa luật FIA trong khi trước đó người khác bị phạt thì ko có ý kiến gì.
Chuyện Ham hỏng hộp số thì đội Mer nói rằng sau khi chuyển xe Ham về nhà máy phân tích sau chặng Baku, các kỹ thuật viên đã phát hiện hộp số của Ham phải thay và cũng xác nhận nguyên nhân không phải do va chạm với Vet.
Dành cho bác nào chưa rõ luật của FIA: Hộp số phải chạy tối thiểu 6 chặng mới đc thay, nếu chưa đủ 6 chặng đã thay thì bị phạt 5 bậc xuất phát vào ngày đua chính. Luật này đã có từ lâu >>> ai phạm thì cứ y thế mà làm theo thôi có gì mà phàn nàn.
Nói lại chuyện Ham và Vet mình đánh giá khách quan như thế này:
1. Như các bác thấy Ham đột nhiên giảm tốc khi thoát cua (ko đạp phanh) trong khi safety car còn cách xe Ham khá xa. Tại sao không giảm tốc sau khi thoát hẳn góc cua mà lại giảm tốc ngay khi thoát cua để làm khó xe sau (Vet cũng đang vào cua thì tầm nhìn đối với xe phía trước sẽ hạn hẹp hơn khi đi trên đường thẳng chứ)??? Trong 1 cuộc đua căng thẳng những hành động như vậy sẽ dễ gây ức chế cho đối thủ dù người khiêu khích ko có lỗi gì nếu đem luật ra phán xét. Nhìn vào vụ va chạm, nếu như xe Ham không hỏng bộ phận kê đầu thì Ham vừa có chiến thắng vừa khiến Vet bị phạt lại rút ngắn được khoảng cách điểm với Vet (khả năng cao rút đc nhiều hơn 7 điểm). Đây gọi là 1 mũi tên bắn trúng vài mục tiêu. Mình cho rằng phạt Vet 10s dừng trong pit và +3 điểm vào bằng lái là thỏa đáng.
Tuy nhiên mình vẫn cho rằng Ham đã chơi tiểu xảo với Vet, cũng giống như chặng Abu Dhabi năm ngoái Ham cố tình chạy chậm cản Ros để hy vọng Vet vượt Ros vậy thôi.
2. Ngay sau chặng Baku Ham bị phạt 5 bậc xuất phát vì lỗi thay hộp số
Chắc hẳn nhiều người hiểu ý mình!!!
6 thành viên sau nói Cám Ơn với 'hà mạnh cường' vì bài viết hữu ích:
Cũ 07-09-2017, 10:48 AM
Nguyen Duy Linh Nguyen Duy Linh đang offline
F1 Rookie

Đã cám ơn: 6
Được cám ơn 4 lần trong 3 bài

Nói như bác Cường mới đúng. Trong đua xe đừng nói ông nào hiền tại xe pháo mạnh-yếu thôi. Bây giờ đua xe hơi nhàm chán, khó vượt phải có những tay lái cá tính như Ham, Vet, Ver, ... thì mới có chuyện để nói chứ đều đều xem gần 2 tiếng buồn ngủ chết ...
Trả lời

Bookmarks

Công cụ điều khiển
Chế độ hiển thị

Luật viết bài
Ban không thể tạo chủ đề mới
Bạn không thể viết bài trả lời
Bạn không thể đính kèm file
Bạn không thê sửa bài viết của bạn
BB code is Bật
Smilies đang Bật
[IMG] đang Bật